ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
6 |
1. นางสาวพรรณวดี พนารักษ์ |
1. นางสาวศิลาลักษณ์ หงษ์คำหล้า |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
82.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงศิริกัญยา สมีใหญ่ |
1. นางสาวศิลาลักษณ์ หงษ์คำหล้า |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 |
82.7 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวยศวดี คำวิเศษ |
1. นางสาวชิณุดา หารเอี่ยม |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนกร ชื่นอิสรา 2. เด็กหญิงบุษบา เนื่องแก้ว |
1. นางสาวฉัตรทอง บุตรงาม 2. นายวิทยา อินทร์เพชร |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวนนทชา ภัทราธีมากุล |
1. นางสาวฉัตรทอง บุตรงาม |
6 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงชลธิชา โสดาทิพย์ 2. เด็กหญิงภัทรียา อุดมใส 3. เด็กชายศุทธหทัย วิชัยวงศ์ |
1. นางสุจิตรา ภูแข่งหมอก 2. นายอาชนะ แสงวงค์ |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. นางสาวชลดา วิมุติ 2. นางสาวพิชญาดา สมีใหญ่ 3. นางสาวรินรดา แสงจักร |
1. นายอาชนะ แสงวงศ์ 2. นางสุมาลี กุลแสนไชย |
8 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงณัฐนิชา ทัศนิยม 2. เด็กหญิงพัชรมัย สนตาเถร 3. เด็กชายสิงหา ต้นกันยา |
1. นายพุทธาวุธ เที่ยงเกตุ 2. นายอดิเทพ อินทสร้อย |
9 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายจิรวัฒน์ กิ่มนอก 2. เด็กชายชัยมงคล การสว่าง |
1. นายพิทธิพงษ์ วังพุธทรง 2. นายอดิเทพ อินทสร้อย |
10 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายจิรพัฒน์ สมบัติหอม 2. นายภัทรกร สาเกตุ |
1. นายเจตวัน อินทสร้อย 2. นายอดิเทพ อินทสร้อย |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฐพงษ์ พันธ์ุนาเหนือ |
1. นางอรดี คันธภูมิ |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนันทพร สีดาเลิศ |
1. นางสาวประภัสสร สุขสวัสดิ์ |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
81.5 |
ทอง |
9 |
1. เด็กชายนนทพัทธ์ บงแก้ว 2. เด็กหญิงนริศรา บำรุงนา |
1. นางอรดี คันธภูมิ 2. นายอุทัย ตาละบุญ |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
14 |
1. นางสาวณัชชา ปัญญา 2. นางสาวนพเกศ จันทมัน |
1. นายอัครฤทธิ์ จำวิเศษ 2. นายสวัสดิ์ ดีสร้อย |
15 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพิสมัย ช้างขยาด |
1. นายณัฐพล บุญช่วย |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวณิชาภัทร วงแวงไทย |
1. นายณัฐพล บุญช่วย |
17 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 |
82.62 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกฤติยาภรณ์ นามจันดา 2. เด็กหญิงฮานึล ปาร์ค |
1. นายสหัสนัยน์ ฝ่ายอุประ 2. นางสาวสุกัญญา สามัญ |
18 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 |
81.38 |
ทอง |
5 |
1. นางสาววราภรณ์ ดาบพลอ่อน |
1. นางวันดี เที่ยงเกตุ |
19 |
หุ่นยนต์ |
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกวิสรา สีบัวขาว 2. นางสาวปลายฝัน มะเมียเมือง 3. นางสาวสุภัสสร ต้ำจอหอ |
1. นายรัฐพล บัวเผื่อน 2. นายอาชนะ แสงวงค์ |
20 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปิยฉัตร พงกระเสริม 2. นางสาวรัชนก แก้วประสม 3. นางสาวเจนจิรา ชูคันหอม |
1. นางฐิตารีย์ ศรีพรหม 2. นางสาวศิลาลักษณ์ หงษ์คำหล้า |
21 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจันทมณี ธรรมรัตนิกร 2. เด็กชายนพรัตน์ โพธิ์ทอง 3. เด็กหญิงเนตรนภา อุชื่น |
1. นางพรทิพย์ บรรพตะธิ 2. นายพูวงษ์ สุริยวงค์ |
22 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.4-ม.6 |
97.6 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายจตุรเทพ พลเสนา |
1. นายณัฐพล บุญช่วย |